Ayyukan Rasberi Pi

Ayyukan Rasberi Pi

Akwai su da yawa ayyuka tare da Rasberi Pi Kuma godiya ga MagPi, kowane wata akwai ƙarin ayyukan da zamu iya yi da Rasberi Pi da ɗan kuɗi. A wannan yanayin zamuyi magana akan 20 ayyukan da za mu iya yi da Rasberi Pi don gidanmu.

Ayyukan da suke sa gidan ya zama mai amfani kuma a fili yana ƙaura daga amfani da Rasberi Pi azaman ƙaramin abu, wani abu da duk mun sani yanzu. Wadannan ayyukan na gidan ne amma ba su ne kawai ayyukan da suke wanzu a wannan fagen ba, kodayake su ne mafi mashahuri.

Cibiyar Media Media

Amfani da Rasberi Pi da Raspbian haɗe tare da Kodi za mu iya samun arha kuma cibiyar watsa labarai mai araha. Tsarin yana da sauƙi kuma har ma zamu iya canza shi zuwa OpenElec. A kowane hali, kawai zamu buƙaci Rasberi Pi, kebul na USB zuwa haɗa shi zuwa TV ɗinmu da maɓallin kewayawa tare da linzamin kwamfuta mai ginawa don iya sarrafa zaɓuɓɓukan tsarin aiki. Kudin yana da araha kuma tabbas abu ne mai ban sha'awa ga gida.

Labari mai dangantaka:
Waɗannan sune umarnin da akafi amfani dasu akan Rasberi Pi

Hofar SSH

Da yawa daga cikinmu suna buƙatar samun damar waje da kwamfutocinmu da kwamfutocinmu. Wannan na iya zama rikici ga adiresoshin IP da na tsaron hanyar sadarwa, don haka za mu iya yi amfani da Rasberi Pi don yana da adireshin IP ɗin jama'a kuma haɗa zuwa ta hanyar SSH zuwa Rasberi Pi wanda zai iya haɗuwa da kwamfutocin da ke gidan. Waɗannan kwamfutocin suna da adireshin IP na sirri, don haka waɗanda ke waje ba za su iya samun damar yin hakan ba. Don wannan aikin kawai zamu buƙaci Rasberi Pi tare da Raspbian. Wannan kawai.

Kula da dabbobi

Kula da dabbobi

Wani aiki mai ban sha'awa don Rasberi Pi ya ƙunshi amfani da sanannen Pi Cam don kula da jarirai ko dabbobin gida. Dole ne kawai mu haɗa Pi Cam zuwa ga Rasberi Pi ɗinmu kuma sanya kyamara a wuri don yin rikodin inda dabbar dabba ko jaririn take. Bayan haka, don ganin abin da suka yi ko abin da suka aikata Dole ne kawai mu haɗi zuwa Rasberi Pi ta hanyar SSH ko tare da aikace-aikacen kula da nesa don ganin abin da aka rubuta ko ake yi.

Wannan matattarar dabbobin tana da amfani ga gidaje amma kuma ya fi sauran ayyukan tsada, tunda dole ne mu ƙara farashin PiCam zuwa farashin Rasberi Pi. A kowane hali aiki ne mai ban sha'awa ga gida.

Labari mai dangantaka:
Createirƙiri kayan aikin gidanku tare da Rasberi Pi

Tacewar gida

Munyi magana game da samun damar kwamfutocin mu daga waje amma kuma zamu iya sanya Rasberi Pi garkuwa daga harin waje. A wannan yanayin kawai zamu buƙaci Rasberi Pi, matattara (idan muna da kwamfutoci da yawa tare da haɗin waya) da Tor don Rasberi Pi.

Godiya ga Tor da fasaha ta "albasa", za mu iya samun katangar mai ƙarfi wanda ba kawai yana kare mu daga hare-hare ba har ma da zamu iya yin bincike na yanar gizo da ba a sani ba. A wannan yanayin aikin ya dogara da software. Ga sanannen Raspbian dole ne mu ƙara Tor da fasaharsa. Wani abu mai sauki da sauki.

Google Home

VoiceKit don rasberi

Mataimakan kirki suna kamawa. Kuma a wannan yanayin, wannan yanayin ba shi da alaƙa da takamaiman kayan aiki amma yana iya zama kowace na'ura. Don haka kowa na iya yin wannan aikin Raspbery Pi kuma ƙirƙirar mataimakiyar ku ta hanyar godiya ga Rasberi Pi. Google ya daɗe yana aiki haɗin gwiwa tare da MagPi sun ƙaddamar da kayan aiki don gina kwali na Gidan Google. Aiki ne mai ban sha'awa da fa'ida ga gida. An ƙirƙiri gyare-gyare kwanan nan wanda zai maye gurbin firam ɗin kwali da a wani gida intercom daga 80s.

Na gida Amazon Echo

Echo na Amazon tare da rasberi Pi

Idan Gidan Google ya shiga Rasberi Pi, Amazon Echo bai zama ƙasa da daɗewa ba kafin Google zamu iya ƙirƙirar namu Amazon Echo. Echo mai magana ne mai kaifin baki wanda ya zama mai gaye. Masu amfani zasu iya gina namu Amazon Echo Replica godiya ga Rasberi Pi. Ya daɗe sosai tun muna gaya yadda za mu gina shi kuma tabbas babban aiki ne a yi shi a gida. Wannan na'urar zata iya zama mafi alh thanri daga samfurin asali kamar yadda zamu iya sanya shi šaukuwa ko ƙara keɓancewa wanda na'urar Bezos ba ta da shi.

Albasa Pi

Albasa Pi

Munyi magana a baya game da ginin Firewall na gida godiya ga Rasberi Pi. Albasa Pi tana da irin wannan aikin, amma ba kamar sauran aikin ba, Albasa Pi tana ba da tsaro sosai idan muna son shiga daga waje zuwa ƙungiyoyi a cikin gidanmu. Albasa Pi tana amfani da yarjejeniya ta Tor Network, cibiyar sadarwar da ke amfani da aikin tsarin albasa don samar da tsaro da sirri fiye da yadda aka saba. Kunnawa wannan haɗin Muna gaya muku yadda za ku gina wannan aikin.

Kindleberry Pi

Tebur mai dadi

Kwamfuta kayan aiki ne na yau da kullun, na al'ada kuma kusan dole a cikin gidaje. Wani abu da ba haka ba shekaru 30 da suka gabata. A kowane hali, godiya ga wannan aikin don Rasberi Pi da eReader, zamu iya samun komputa na asali wanda kuma yana da madaidaicin allo don kaucewa lalata lafiyar idanun mu. Ba kamar sauran ayyukan ba, KindleBerry Pi yana da ban sha'awa ƙwarai da gaske saboda sauƙin gaskiyar cewa zaku iya sake amfani da wata na'urar kamar tsohuwar eReader ko ku sami eReader da kwamfuta a cikin na'urori ɗaya.

Injin Arcade

Injin Arcade tare da Rasberi Pi

A cikin gidaje da yawa, dakin wasa ya zama muhimmin ɗaki a cikin gida. A yadda aka saba, gado mai kwanciyar hankali da kayan wasanni masu yawa kamar kayan bidiyo, cibiyoyin watsa labarai, da sauransu ... Muna ba ku shawara ƙirƙirar na'urar arcade ta al'ada wacce ke ɗaukar wasanni na bidiyo na rayuwa kamar SuperMario Bros. Godiya ga Rasberi Pi, zamu iya ƙirƙirar na'urar arcade ta jiya ba tare da mun biya pesetas 25 ɗin da suka kasance suna tambayar mu wasa ba. Za'a iya gyaggyara wasannin kuma farashin, godiya ga kayan da aka sake amfani da su da kuma Rasberi Pi Zero W, ya kusan zama kaɗan. Kunnawa wannan haɗin Za ku sami ƙarin bayani game da ginin na'urar arcade don ɗakin wasanninmu.

Gameboy

Game Boy Zero tare da Rasberi Pi

Komawa zuwa aikin da ya gabata, a wannan yanayin muna magana ne game da haifuwa na asali Game Boy. Wannan wannan na'urar ta arcade ana iya kirkirar ta daidai ta hanyar Rasberi Pi Zero W. Abu mai wahala game da wannan aikin shine ƙirƙirar casing. Ko dai muyi amfani da tsohuwar asalin asali ko kuma za mu buga harka tare da firintar 3D. Amma, nesa da wannan, farashin dangane da nishaɗin da yake bayarwa yayi ƙasa ƙwarai. Mun kasance muna magana da kai game da wannan aikin amma idan kuna so, a cikin Instructables zaku sami ƙarin ayyukan irin wannan tare da ƙananan bambance-bambance.

Kulawa da yanayin zafi

Kulawa da yanayin zafi tare da rasberi

Yanayin zafin gida yana da matukar mahimmanci. Digiri ko biyu na iya sanya mu kashe ɗaruruwan euro a shekara kan dumama ko wutar lantarki. Sabili da haka yin amfani da abin duba yanayin zafin jiki na iya zama babban taimako. Ga wannan Proyect Zamu buƙaci Rasberi Pi, firikwensin zafin jiki da allon LCD wanda yake gani yana nuna yawan zafin jikin kowane ɗaki. Idan muna son ƙirƙirar ingantaccen mai lura da yanayin zafin jiki, zamu iya amfani da allon Arduino don faɗaɗa na'urori masu auna sigina a cikin kowane ɗaki a cikin gida, amma tare da sauƙi Rasberi Pi zamu iya samun sakamako mai kyau. Kunnawa Umarni Za ku sami ƙarin bayani game da wannan aikin.

Ban ruwa na atomatik

Aikin Rasberi Pi don shayar shuke-shuke

A lokacin lokutan bukukuwa, da yawa sukan tafi hutu. Aiki ne da ya zama dole amma hakan yana kawo mana matsaloli na gida saboda muna buƙatar shayar da tsire-tsire, ciyar da dabbobin gida, da sauransu ... A wannan yanayin akwai aikin da zai nuna godiya ga wannan aikin tare da Rasberi Pi wanda zamu iya samu tsarin shayarwa kai tsaye don shuke-shuke. Bugu da kari, godiya ga aikin Wi-Fi na Rasberi Pi, har ma za mu iya aiwatar da aikin daga wayoyinmu na zamani. A cikin wannan Shafin koyawa Za ku sami software, jerin kayan aiki har ma da jagoran gini don wannan aikin.

Kunna fitilu da sauran na'urori

A baya munyi magana game da ƙirƙirar bango na gida don samun damar sadarwa tare da waje. Wannan aikin yana ba da shawara don ba da aiki ga wannan bangon saboda za mu buƙace shi idan muka ƙirƙiri wannan aikin. Godiya ga Rasberi Pi da fitilu masu haske, zamu iya kunna fitilun cikin gida ko wasu kayan aiki daga wayoyin mu. Hakanan zamu iya yin hakan tare da fitilu na yau da kullun, amma saboda wannan dole ne mu gina adaftan da zai "dawo" da hankali ga kwararan fitila. A cikin Instructables zaku iya samun jagorar gini na wannan aikin mai ban sha'awa, saboda fiye da ɗaya ya manta ya kashe fitilun Ko ba haka ba?

Tashar Yanayi

Hoton tashar tashar jirgin sama da aka kirkira tare da Rasberi Pi

Amfani da allo, zamu iya ƙirƙirar cikakken tashar tashar yanayi wanda zai bamu bayanai masu yawa kamar su zafin jiki, zafi, matsawar iska, ultraviolet radiation, light matakan, har ma da nitrogen dioxide.

Idan har ila yau mun sami damar sanya shi kyakkyawa da kulawa mai kyau muna iya samun tashar tashar yanayi mai kyau a cikin gidanmu, a tsayin kowane ɗayan da zamu iya siya, misali, akan Amazon.

A cikin wannan haɗin yanar gizon kuna da umarnin don zuwa aiki yanzunnan.

Tashar FM a yatsan ku

Idan sha'awarka rediyo ce, godiya ga Rasberi Pi, kebul wanda zai yi aiki azaman eriya da rubutun Python wanda zai ba mu damar kunna sauti, za mu iya zama mai gabatar da wani karamin shiri da kawayenmu za su iya saurara, misali, ta radiyo da ke kusa.

Godiya ga wannan na'urar, wanda zaku iya ginawa ta hanyar matakai masu zuwa, za mu iya watsa shirye-shirye a kan mitocin da suka fara daga 1 MHz zuwa 250 MHz, kodayake abin da ya fi dacewa shine watsa shirye-shirye a madaidaitan mitar FM (daga 87.5 MHz zuwa 108.0 MHz). Hakanan ku tuna cewa dole ne ku girmama watsa shirye-shiryen tashoshi da yawa waɗanda ke da tashar hukuma koyaushe.

NAN kuna da umarnin gina tashar FM.

Kayan abincin lantarki na lantarki

Duk lokacin da hutu suka zo, matsalar inda ko tare da wanda za mu bar dabbobinmu shima yakan zo. Abin farin ciki ga duk waɗanda ke rayuwa tare da kuliyoyi, za su iya barin su su kaɗai, sa wani ya ziyarce su, koda kuwa kawai zai ba su wata ƙaunata sau ɗaya a rana ko sau ɗaya a kowace kwana biyu. Kuma hakane Godiya sake zuwa ga Rasberi Pi za mu iya ƙirƙirar namu mai ciyarwar atomatik hakan zai rarraba abinci kai tsaye ga kuliyoyinmu, ko wata dabba.

Hoton Mai Ciyarwar Cat

Aikin yi masa baftisma kamar yadda Ciyarwar Cat CatWanda David Bryan ya haɓaka, ya sami karbuwa sosai kuma kowa yana son sarrafa abin da dabbobin sa suke ci, koda lokacin hutu. Idan har ila yau mun ƙara kyamarar kulawa, wanda aka sarrafa ta hanyar godiya ga Rasberi Pi, aikin na iya zama mai ban sha'awa da fa'ida.

Ikon murya don garejin ku

Siri, sanannen mataimakin murya wanda nau'ikan Apple suka hada, zai iya taimaka mana a wannan aikin kuma bude kofar garejinmu tare da umarnin murya. Muna yi muku gargaɗi cewa aikin ba mai sauƙi ba ne, amma sakamakon yana da ban mamaki kuma sama da duk abin da ya dace. Kuma wannan shine cewa ba za mu sake fitowa daga motar ba don buɗe ƙofar gareji, kuma da fatan ba za mu sake ɗauke mabuɗin ta taga don buɗe shi ba.

Kyamarar firikwensin motsi

Mun riga mun ga yawancin samfuran da za a iya yi tare da Rasberi Pi inda ya zama kyamarar sa ido, amma har yanzu muna iya ci gaba da mataki ɗaya gaba. Kuma shine wannan na'urar mai ƙarfi tana bamu damar ƙirƙirar, ƙari ko ƙasa da sauƙi, a kyamarar kulawa da ke gano motsi, wanda misali zai iya ba mu damar gano yiwuwar motsi a cikin gidanmu.

Idan ba kwa son ba da ikon motsi wannan mai amfani, wanda zai iya zama ɗan rashin hankali, koyaushe zaku iya amfani da shi don sarrafa ko dabbobin ku na zagawa cikin gida ko fita zuwa gonar.

En wannan haɗin Kuna da duk matakan da dole ne ku bi don gina kyamarar firikwensin motsi.

MoccaPi ko mafi kyawun kofi da aka yi da Rasberi Pi

Lokacin da muka ce cewa amfani da Rasberi Pi kusan ba shi da iyaka, kuma duk da cewa da yawa suna shakkansa, Ina jin tsoron cewa ba mu yi kuskure ba ko da ɗaya. Kuma shine wannan mashahurin na'urar ta riga ta sami nasarar isa kicin ɗinmu ta hannun MoccaPi, mai kaifin kofi don yin kofi ko shayi, bisa ga ra'ayin duk waɗanda suka gwada shi, yana da kyau sosai.

Jimlar farashin bai yi yawa ba, kuma shi ne cewa da zarar mun sami duk abubuwan da muke buƙatar gina wannan injin kofi mai ban sha'awa, bai kamata mu wuce sama da euro 80 ba.

Idan kana son fara gina MoccaPi a yau, ga su umarnin cewa ya kamata ka bi.

Kyakkyawan lambun dijital

Idan kuna son shuke-shuke kuma kuna so ku sami ƙaramin fili don samun lambu cike da furanni, amma hakan ba zai yiwu ba, wataƙila wannan aikin tare da Rasberi Pi yana kusa da abin da kuke fata koyaushe. Zai iya zama kamar abin dariya, amma godiya ga ɗayan waɗannan na'urori masu ƙarfi da zamu iya ginawa a hanya mafi sauƙi da zaku iya zato, kuma da ɗan ƙwarewa, a lambun dijital wanda furannin ke motsawa, tsuntsaye ko masu sukar suna bayyana a kusa da furannin ko kuma a ciki akwai ma abin mamaki da dare.

A cikin bidiyon YouTube da zaku iya gani a sama kuna da duk umarnin (kuma a cikin link mai zuwa), kodayake da zarar kuna da RaspBerry Pi, muna ba da shawarar cewa ku yi amfani da tunaninku don ƙirƙirar lambun ban mamaki da kyau wanda zai rayu a duk lokacin da kuke so.

 

ƙarshe

RaspBerry Pi ya tafi cikin kankanin lokaci daga kasancewa na’urar da galibin jama’a ba su san ta ba, ta zama kayan aikin da ba makawa. don adadi mai yawa na ayyukan. A cikin wannan labarin mun nuna maku hannu masu kyau don gidan ku, amma fa'idodin da aikace-aikacen wannan ƙananan kayan da basu da tsada kusan ba su da iyaka. Mutane da yawa suna faɗin cewa damar da muke da ita tare da RaspBerry Pi tafi har zuwa tunanin ku da ikon ƙirƙira ku yi aiki tare da shi.

Shin kun ƙirƙiri wani aiki tare da RaspBerry Pi don gidanku wanda kuke tsammanin ya cancanci bayyana a cikin wannan jeri?. Idan haka ne, sanar da mu ta hanyar imel ɗin tuntuɓar ko sararin da aka tanada don tsokaci akan wannan sakon kuma za mu haɗa shi a cikin jerin.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

2 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

 1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

 1.   José María Díaz na San Pedro Riera m

  Ina da cibiyar watsa labarai tare da Raspbery pi da rarraba LibreElec (ƙananan Linux tare da Kodi da aka gina a ciki). Abun marmari ne kuma - tare da aikace-aikacen android masu kyauta wanda ake kira Kore, zaka iya sarrafa shi daga wayarka ta hannu… Bazai zama mai rahusa ba.

 2.   Hugo m

  Ina hada feeder amma na karnukana wadanda basa iya samun wani abu wanda zai isa banda kankare ko karafa saboda sun lalata shi kuma hanyar raba abincin a aikin da kuka sanya abun birgewa ne, kodayake ba daidai bane. Ina amfani da ESP32 wanda ke sarrafa 64kg mai karfin karfi wanda yake sauraren sabar rasberi don mafi girman mizani. Mafi kyau raba kebul na api daga aiki kai tsaye.