Jagoran Siyayya: Yadda Ake Zaɓan Mafi kyawun Injin CNC

yadda za a zabi mafi kyawun injin cnc

Idan kuna tunani siyan injin CNC don nishaɗi, ko don amfani da ƙwararru, tabbas shakku da yawa za su taso wanda kuke buƙata duk da kasidun da suka gabata akan wannan batu. Domin kawar da duk waɗannan shakku, Bari mu ga wasu dabaru da dabaru waɗanda za ku iya amfani da su yayin zabar na'ura don tabbatar da cewa kun yi zaɓi mai kyau. Har ma za ku ga wasu sirrin ƙwararru don sanin ko kuna fuskantar kayan aiki mai kyau.

Yadda za a zabi ingantacciyar injin CNC

cnc pick and place machine

A cikin labaran da suka gabata na riga na yi sharhi game da wasu halaye na fasaha na injin CNC da mahimman sigogi waɗanda ya kamata ku kula yayin siyan ɗaya. Wannan jagorar ba ta da yawa, amma tana dacewa da duk bayanan da suka gabata, tare da wasu bayanai da da yawa ba su lura ba kuma suna da mahimmanci ko fiye da sauran da aka gani a baya:

  • Nauyin inji: ba wai kawai dole ne ka ga idan kana da isasshen sarari don ajiye shi ba, nauyinsa yana da mahimmanci. Mafi nauyi, mafi wuyar shigarwa zai kasance. Amma ba haka ba ne, akwai wani muhimmin al'amari, kuma shine idan kamfani ko taron bita yana kan bene mai tsayi, duba ko tsarin ginin zai iya tallafawa duk wannan nauyin. Ka tuna cewa wasu masana'antu na iya auna ɗaruruwan kilo ko ton.
  • Yankin aiki: Kuna iya tunanin cewa ya kamata ku zaɓi na'ura mai aiki mai kyau don yin mashin ɗin sassan da kuke aiki da su, amma yana da mahimmanci a koyaushe ku zaɓi girman da ya fi girma fiye da haka, tun da wani lokacin wasu manyan ayyuka na iya tasowa.
  • Samuwar kayayyakin gyara da taimakon fasaha: Wasu ƙananan sanannu, ko wasu na Sinanci, yawanci ba su da kayan gyara (ko kuma suna da wahalar samu a Turai) ko kuma ba su da tallafin fasaha a Turai (kawai a ƙasar asali ko a cikin wasu harsuna). Komai yana da matsala mai tsanani ga kamfanoni, tun da idan ya lalace, za a dakatar da samarwa na dogon lokaci yayin da ake magance waɗannan ƙarancin. Ya kamata koyaushe ku zaɓi shahararrun samfuran samfuran don nemo kayan gyara cikin sauƙi, kuma waɗanda ke da sabis na fasaha a ƙasarku.
  • Amfani da makamashi: Tun da farashin wutar lantarki ya yi tashin gwauron zabo, zai yi tasiri sosai ga ribar kamfani, ma'auni na farashi da kuma farashin kayayyakin ƙarshe. Saboda wannan dalili, zabar kayan aiki masu inganci na iya yin bambanci.
  • Madaidaicin zaɓi: Wasu suna tunanin kawai suna buƙatar damuwa game da daidaito lokacin da suke yin sassa don ƙarin tsarin mai mahimmanci inda ƙaramin bambanci ko lahani na masana'anta na iya zama babbar matsala. Amma gaskiyar ita ce sauran ya kamata su yi la'akari da siyan injunan da suke daidai kamar yadda zai yiwu, tun da hakan na iya inganta inganci da gamsuwar abokan cinikin ku, da kuma guje wa kawar da ɓarna a cikin matakin QA (masu kula da inganci).
  • Amfani: Tsarin koyo na na'ura na CNC ba wai kawai yana da mahimmanci ta ma'anar yadda wuya ko kuma yadda zai zama sauƙi don koyon yadda za a iya sarrafa na'ura ba, yana iya zama ma'anar hayar mutanen da suka ƙware a wasu software, ko kuma ga wasu. inji . Don wannan dalili, yana da kyau a siyan waɗanda ke ba da ƙarancin koyo kuma waɗanda suka ba da fifikon amfani. A gefe guda, idan kun riga kuna da injin da ya gabata na wasu alama ko ƙirar kuma masu aiki suna da gogewa da shi, kyakkyawan aiki zai zama siyan sabon injin na injin guda ɗaya, tunda zai zama mai hankali kuma za su zama. saba da sauri fiye da sabon na'ura. inji na wani iri mai aiki daban.
  • softwareLura: Bugu da ƙari ga ƙirar CAD/CAM mai sauƙin amfani da software na sarrafa injin, wani abu kuma yana da mahimmanci a yi la'akari da shi, kuma shine amincin direbobi, da kwanciyar hankali na software. Wannan kai tsaye yana shafar yawan aiki, tunda direban da ke da kurakurai akai-akai, ko software mai saurin kamuwa da kurakurai, zai rasa lokacin aiki mai yawa.
  • Kudin: Ya kamata ku yi la'akari da duk ƙayyadaddun farashin da ke da alaƙa da machining ɓangaren, da sauran farashi masu canzawa don yin lissafin kan iyakokin da za ku iya motsawa kuma idan yana da daraja yin saka hannun jari a cikin na'ura CNC (idan za'a amortized ko dawo da shi nan da nan. abin da aka kashe).
    • Kafaffen farashi: babban jari na farko, rage darajar injin, riba akan lamuni, da dai sauransu.
    • Farashin masu canzawa: farashin kayan, albarkatun ɗan adam ko aiki, kulawa da farashin sabis na fasaha, farashin kayan gyara, da dai sauransu.
  • Sarari: Da farko na fara da cewa nauyin ma yana da mahimmanci kamar sararin samaniya, amma lokacin duba idan na'urar CNC tana da sarari a cikin bitar ku ko masana'anta, bai kamata ku yi la'akari da girman injin kanta ba, amma kuma:
    • Haɓaka sararin samaniya don masu aiki suyi aiki cikin kwanciyar hankali.
    • Ka guje wa hanyoyin da ke da kunkuntar, saboda suna iya zama matsala yayin motsi.
    • Shirya na'ura a wani wuri mai mahimmanci a cikin bitar, kusa da kayan da za a yi amfani da su ko injin da ke tafiya nan da nan kafin na'urar CNC a cikin tsarin masana'antu. Wannan yana da mahimmanci don rage motsin da ma'aikatan ke yi daga na'ura zuwa na'ura.
    • Samar da akwati na kusa ko ajiya don kawar da guntu da sauran tarkace.
    • Kar a keta shawarwarin masana'anta lokacin sanya injin ko lalata amincin ma'aikata.
    • Yi tunani game da barin sarari kyauta don fadadawa a nan gaba a cikin kamfanin.
    • Injin suna aiki da wutar lantarki, tabbatar kana da tashar wutar lantarki a kusa. A guji amfani da igiyoyin tsawaita.

Dabaru don inganta injinan CNC na kwararru

injin milling cnc

A gefe guda kuma, yana da mahimmanci a sami wasu la'akari yayin da ake batun haɓaka injina a cikin kamfanin ku. Kuma wannan ya faru da sanin wasu dabaru da tukwici wanda yawanci ke ba da mafi ƙwarewa kuma waɗanda masu farawa ba su lura da su ba:

  • A guji zana bayanan martaba masu sirara da yawa: Ganuwar bakin ciki a wasu ayyukan injiniya na iya haifar da matsalolin injina idan injin ɗin bai yi daidai ba kuma zai lalata sashin. Matsakaicin matsakaicin kauri don bango yawanci kusan 0.794 mm don karafa da 1.5 mm na robobi. Idan ƙirar ku tana buƙatar ƙirƙirar ganuwar bakin ciki da yawa, yakamata kuyi la'akari da yin amfani da wata hanyar masana'anta kamar lamination.
  • Zane daidai da injin CNC ɗin ku: yana da mahimmanci a yi la'akari da yuwuwar ƙirar injin ku da halayen da ƙila ko ƙila ya haɓaka. Wani lokaci ana ƙirƙira ƙira masu sarƙaƙƙiya a cikin software waɗanda injin ɗin ba zai iya haifuwa ba. Misali, idan ka zana ramin mai lankwasa, ka tabbata na’urarka tana da mashinan lankwasa da kayan aikin da suka dace da ita.
  • Kauce wa yin amfani da maƙarƙashiyar haƙuri: Injin CNC sun riga sun sami nasu haƙuri ko daidaito, kuma bai kamata ku kasance masu tsauri ba kuma ku yi ƙoƙarin tilasta kiyaye juriya iri ɗaya wanda zai kashe ku kawai saka hannun jari da lokaci idan wannan ɓangaren baya buƙatar daidaitaccen.
  • kayataccen kaya: Kada ku ƙirƙiri cikakkun bayanai na ado da yawa, ba kawai saboda ƙirar kanta ba, amma saboda waɗannan bayanan za su sa injin ɗin ya zama ƙasa da inganci, har ma yana iya rikitar da aikin bayan aiwatarwa. Misali, yi tunanin cewa kuna kera tallafin ƙarfe wanda sai ku yi fenti. Yawancin zane-zane da ƙugiya da ƙugiya za su sa zanen ya yi wahala kawai.
  • Ka guji ma'auni mara daidaituwa: Idan ba lallai ba ne, kada ku ƙirƙiri cavities tare da zurfin da ya fi tsayi idan aka kwatanta da diamita. Wannan na iya sa kayan aiki ya fi wahala don fitar da guntu kuma yana iya samun matsala. Gabaɗaya, zurfin ya kamata ya zama aƙalla sau huɗu nisa na rami.
  • Ƙara radius lokacin salo na iyakoki na cikiLura: Yawancin kayan aikin injin suna da silinda kuma wannan yana hana su yin amfani da gefuna masu kaifi na ciki. Abin da ya sa yana da mahimmanci don ƙara radis zuwa gefuna na ciki a cikin zane don kada su shiga cikin matsaloli daga baya akan na'urar CNC. A matsayinka na gaba ɗaya, yakamata a yi amfani da radius 130% girma fiye da radius na kayan aikin niƙa da ake amfani da su.
  • Guji ƙirƙira cikakkun bayanai waɗanda suka wuce mintuna: Idan ba lallai ba ne, kada ka ƙirƙiri kayayyaki tare da cikakkun bayanai kasa da 2.5 mm. Wadannan suna da rikitarwa ga na'ura kuma zasu buƙaci kayan aiki na musamman wanda zai kara yawan farashi da lokacin samarwa.
  • Daidaitawa: idan za ku ƙera sassan da daga baya dole su dace ko a haɗa su tare da wasu, kar ku manta da mutunta dokoki kuma koyaushe ƙirƙirar sassa tare da ramuka, zaren, da sauran halaye na yau da kullun.
  • Lissafi: Idan ba a buƙatar rubutu don yin inji, guje wa wannan. Hakanan, wasu maɓuɓɓugan ruwa sun fi rikitarwa ga salo. Ana ba da shawarar yin amfani da haruffa kamar San Serif na maki 20 ko fiye.
  • CNC inji saitin: Tabbatar an daidaita shi da kyau kuma an saita komai daidai. Yana da mahimmanci don aiwatar da gwajin da ya gabata, har ma fiye da haka idan shine karo na farko.
  • Yana inganta daidaiton kayan aikin awo: Lokacin da ake buƙatar ɗaukar ma'auni don haɓakawa na gaba a cikin ƙira, tabbatar cewa kuna da manyan kayan aikin aunawa don rage farashin kurakuran auna.

Karin bayani


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.