Odroid Go: kit don gina na'urar wasan bidiyo mai ɗaukar hoto

Android Go

El Mai ƙera HardKernel, mai fafatawa kai tsaye Rasberi Pi y Arduino, tare da nasa madadin na asali na SBC da allon ci gaba, ya kasance mai ban mamaki tsawon shekaru tare da mafita wanda zai iya cike gibin da manyan biyu suka bari. Bugu da ƙari, sun kuma ƙirƙira da tallata wasu mafita masu amfani ga duniyar DIY waɗanda ke yin soyayya, kamar Odroid GO.

Wannan kit ne don gina na'ura mai ɗaukar hoto arha kuma tare da babban allo, kyakkyawar yancin kai, da sandunan analog da maɓalli don wasa. Don haka kuna iya jin daɗi yawa na retro lakabi, yin amfani da emulators.

Menene Odroid Go?

Odroid GoSuper

Odroid Go shine na'ura mai ɗaukar hoto na zamani, kamar wasu kamar Sony's PSP, ko Valve's Steam Deck. Amma yana da alaƙa da tsoffin consoles fiye da na yanzu, tunda an ƙera shi don amfani da emulators da gudanar da wasannin bidiyo na baya da kuka fi so.

Wannan na'ura wasan bidiyo baya zuwa a hade, amma HardKernel yayi shi a cikin kit form, don haka zaka iya gina shi da kanka. Wani abu da mafi yawan masu amfani a cikin gidan za su so, kuma hakan zai taimaka musu su fahimci yadda wannan na'urar ke aiki. Kuma, kamar yadda aka saba a cikin waɗannan ayyukan, yana da fil ɗin da za a yi amfani da shi don duk abin da kuke so, duka don ƙara na'urori da tsara su da takamaiman aiki. Saboda haka, yana da hackable.

Siffofin Odroid Go da Fasalolin Fasaha

A cikin Odroid Go akwai nau'ikan guda biyu waɗanda za'a iya zaɓar su bi da bi cikin bambance-bambancen guda biyu. The yuwuwar samuwa da halayen fasaha Su ne:

  • Odroid Go Advance Black Edition: Ita ce sigar HardKernel mafi dadewa, kuma wacce tuni aka soke ta. Farashin sa shine $59.
    • Aurora Black:
      • SoCRockChip RK3326 tare da quad core ARM Cortex-A35 1.3GHz 64-bit da GPU Mali-G31 Dvalin-
      • Memorywaƙwalwar RAM: 1GB (DDR3L a 786Mhz, da 32 Bits na fadin bas)
      • Ajiyayyen Kai: Nau'in filasha na SPI (16 MB don Boot) da katin katin microSD tare da goyon bayan UHS-1 don babban ƙarfin aiki, ajiyar sauri don karɓar tsarin aiki, masu kwaikwayo, da wasanni.
      • Allon: 3.5 inci da 320 × 480 ƙuduri, tare da TFT LCD panel (ILI9488, MIPI dubawa)
      • audio: tare da jackphone na lasifikan kai da ginannen 0.5W mono lasifikar.
      • Baturi: 3.7V 3000 mAh Li-Po don ɗaukar har zuwa awanni 9 na wasan mara tsayawa. Yana cajin kusan awanni 2.5 zuwa 3 idan ya kashe, kuma awanni 4 zuwa 5 idan kuna da Odroid Go on.
      • Adaftan wutar: 5V DC Jack, da mai haɗin USB-C, tare da kebul ɗin da aka haɗa a cikin kunshin.
      • NE: tare da Mai watsa shiri na USB 2.0, nau'in 10-pin I2C, GPI, da IRQ a 3.3V.
      • maɓallan shigarwa: F1, F2, F3, F4, F5, F6, A, B, X, Y, shugabanci pad, da biyu soulders a hagu da biyu a dama, kazalika da analog stick.
      • Haɗuwa: WiFi a 2.4Ghz nau'in IEEE 802.11b/g/n (ESP-WROOM-S2 module).
      • Girma da nauyi: 155x72x20 mm da 180 bunches.
    • Goge farin:
      • Siffar tare da casing m.
      • * Halayen fasaha iri ɗaya kamar Aurora Black.
  • Odroid GoSuper: shi ne mafi zamani version, kuma har yanzu ana sayarwa. Ya fi na baya tsada, tunda farashinsa ya kai dala 80 kowace raka’a, tare da rangwame idan ka saya da yawa. Ana tallata shi daga ƙarshen 2021.
    • Ruwan toka:
      • SoCRockChip RK3326 tare da 4 ARM Cortex-A35 CPU cores a 1.3Ghz 64-bit da Mali-G31 MP2 GPU.
      • Memorywaƙwalwar RAMNau'in 1GB DDR3L a 768Mhz tare da bandwidth bas 32-bit.
      • Ajiyayyen Kai: SPI flash tare da 16 MB don taya, da UHS-1 mai dacewa da Ramin microSD don amfani da babban gudun, katunan gig da yawa. A can za ku iya shigar da tsarin aiki, emulators da wasannin da kuke so.
      • Allon: 5-inch TFT LCD panel, tare da 854 × 480 ƙuduri px. Tare da faɗin kusurwar kallo da MIDI-DSI dubawa.
      • audio: sitiriyo tare da jackphone na kai da haɗaɗɗen lasifikar mono na ƙarfin 0.5W da 8Ω.
      • Baturi: 3.7V Li-Po, tare da damar 4000 mAh don babban ikon cin gashin kansa na har zuwa awanni 10 na wasa mara yankewa. Yana ɗaukar sa'o'i 3.4-4 don yin caji idan Odroid Go ya kashe, yin caji yayin da yake kunne na iya ɗaukar awanni 4.5-5.5.
      • adaftar wutar lantarki: Jack 5v DC, haɗin USB-C tare da kebul wanda aka haɗa a cikin kunshin. Matsakaicin da aka karɓa na yanzu shine 1.5A.
      • NE: Yana da tashar tashar Mai watsa shiri ta USB 2.0, da 10 I2C fil, GPIO, da IRQ a 3.3v.
      • Buttons: F1, F2, F3, F4, F5, F6, A, B, X, Y shigarwa, kushin shugabanci, 2x hagu da kafada dama, da sandunan analog guda biyu.
      • Gagarinka: adaftar Wi-Fi na USB na zaɓi
      • OS: Ubuntu 18.04 zuwa 20.04 tare da Linux kernel 4.4 don AArch64.
      • Mai koyi: tashar da aka gyara gaban gaba tare da Libretro.
      • API mai hoto: Mai haɓakawa ta OpenGL-ES DRM-FB.
      • Girma da nauyi: 204x86x25 mm da 280 grams.
    • Goge farin:
      • Siga mai bayyanan casing.
      • * Halayen fasaha iri ɗaya kamar Dim Gray.

Inda zan sayi Odroid Go

Abin takaici, console Odroid Go Advance šaukuwa an daina, kuma ya ƙare a cikin shaguna da yawa, don haka zai yi wuya a same ku sabo a wani wuri. Wanda har yanzu akwai shi ne Odroid Go Super, akan gidan yanar gizon HardKernel na hukuma. Amma abin da za ku iya yi shi ne zaɓi don wasu hanyoyin idan kun fi so, ko da kuna da Rasberi Pi, kuna iya siyan kit ɗin don juya shi zuwa na'ura mai ɗaukar hoto na retro. tare da waɗannan kayan aikin Amazon.

Odroid Go Amfani Wiki - Anan jagorar farawa


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.